เมื่อ 23 มิ.ย.62, 05.30 พ.อ.ประสาน แสงศิริรักษ์ รอง ผบ.กกล.รส.จว.กำแพงเพชร ร่วมกิจกรรม “วิ่งมินิมาราธอน ต่อต้านยาเสพติด run against drugs 2019” จังหวัดกำแพงเพชร ประจำปี 2562 บริเวณลานอนุรักษ์วัฒนธรรมไทย สิริจิตอุทยาน ริมปิง อำเภอเมือง จังหวัดกำแพงเพชร โดยมีนายเชาวลิตร แสงอุทัย ผู้ว่าราชการจังหวัดกำแพงเพชร เป็นประธาน ร่วมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ เจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง ชมรมนักวิ่ง และประชาชนที่สนใจร่วมกิจกรรมจำนวนมาก เพื่อให้ทุกภาคส่วนได้แสดงพลัง และเกิดความตระหนักถึงโทษและพิษภัยยาเสพติด มีส่วนร่วมในแก้ไขปัญหายาเสพติดอย่างจริงจังและต่อเนื่อง
Related Articles
กอ.รมน.จังหวัดพิจิตร ร่วมกับภาคประชาชน ต.ย่านยาว เป็นสักขีพยานในการดำเนินงานโครงการตอบแทนสังคม ของโรงสี บ.ณิชกมลค้าข้าว 2000 จำกัด
21 มี.ค.62 : กอ.รมน.จังหวัดพิจิตร ร่วมกับภาคประชาชน ต.ย […]
พ.อ.ณรงค์ฤทธิ ปาณิกบุตร ผบ.ฉก.ร.7/ผบ.บก.ควบคุม กกล.รส.จว.ม.ส. มอบหมาย พ.ต. ดนัย ปินะถา น.ฝกร. นำกำลังพลจิตอาสา และ รยบ.บรรทุกน้ำ ขนาด 6,000 ลิตร
เมื่อ 150900 มี.ค.62 พ.อ.ณรงค์ฤทธิ ปาณิกบุตร ผบ.ฉก.ร.7/ […]