ฐานทัพเรือสงขลา ทัพเรือภาคที่ 2 โดยศูนย์บรรเทาสาธารณภัยทัพเรือภาคที่ 2 ( ศบภ. ทรภ.2) ส่ง เรือหลวงมันใน นำน้ำจืด 300,000 ลิตร ส่งมอบให้กับชาวบ้าน เกาะนกเภา ตำบลดอนสัก อำเภอดอนสัก จังหวัดสุราษฎร์ธานี เพื่อบรรเทาความเดือดร้อน จากสถานการณ์ภัยแล้ง ที่เริ่มมีความรุนแรงขึ้นอย่างต่อเนื่อง จึงส่งผลให้ชาวบ้านบนพื้นที่เกาะในความรับผิดชอบของทัพเรือภาคที่ 2 ขาดแคลนน้ำใช้อุปโภคและบริโภคเป็นอย่างยิ่ง ซึ่งทางชาวบ้านได้นำอุปกรณ์ถังมารับน้ำที่ทางเจ้าหน้าที่ทหารเรือนำมาเพื่อไว้ใช้
Related Articles
แม่ทัพภาคที่ ๓ เป็นประธานพิธีเปิดกิจกรรมอ่างเก็บน้ำตามโครงการพัฒนาแหล่งน้ำ ตามรอยพ่อ ตำบลทรงธรรม และพิธีรับมอบกิ่งพันธุ์ไม้ผลพระราชทาน จาก สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา สยามบรมราชกุมารี
แม่ทัพภาคที่ ๓ เป็นประธานพิธีเปิดกิจกรรมอ่างเก็บน้ำตามโ […]
โจรใต้วางระเบิด 2 อำเภอใน จ.นราธิวาส อส.เจ็บ 12 เสียชีวิต 1 นาย
เมื่อ 07.20 น. วันที่ 20 พฤษภาคม 67 ร.ต.ท.ฐาปพงศ์ แก้วส […]
น้องใหม่แม่โจ้ “อินทนิลช่อที่ 84” เข้าพิธีเจิมหน้า ฝากตัวเป็นลูกแม่โจ้โดยสมบูรณ์ ศิษย์เก่าร่วมยินดีกันเนืองแน่น
น้องใหม่แม่โจ้ “อินทนิลช่อที่ 84” เข้าพิธีเ […]