เมื่อ 22 พ.ย. 66 เวลา 11.00 น. พล.ต.ชายแดน กฤษณสุวรรณ ผบ.พล.ร.7 พร้อมด้วย ฝ่ายเสนาธิการ ร่วมให้การต้อนรับ มทภ.3 ในการตรวจเยี่ยม “โครงการพัฒนาและแก้ไขปัญหาคลองแม่ข่า อ.เมือง จ.เชียงใหม่“ โดยได้รับฟังความเป็นมา ปัญหา/อุปสรรค และการดำเนินการของโครงการในห้วงที่ผ่านมา พร้อมทั้งลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมชุมชนรอบคลอง และร่วมมอบสิ่งของให้กับชุมชน ณ ชุมชนคลองแม่ข่า อ.เมือง จว.ช.ม. การปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย
![](https://www.tigernews.tv/wp-content/uploads/2023/11/S__3637738-1210x642.jpg)